முதுகு வலியா… என்ன காரணமாக இருக்கலாம்னு தெரிஞ்சிகோங்க!

முதுகுவலி பல்வேறு காரணங்களுக்காக எல்லா வயதினரையும் பாதிக்கலாம். இது கடுமையான மற்றும் நாள்பட்டதாக இருக்கலாம்.

காயம், தசைப்பிடிப்பு, செயல்பாடு மற்றும் மருத்துவ நிலைமைகள் முதுகு வலிக்கு வழிவகுக்கும். அதிர்ஷ்டவசமாக மருந்துகள், குத்தூசி மருத்துவம், முதலியன முதுகுவலியைத் தடுக்க மற்றும் நிவாரணம் செய்வதற்கான நடவடிக்கைகள் மற்றும் சிகிச்சைகள் உள்ளன.

முதுகுவலிக்கான காரணங்கள் என்னவாக இருக்கலாம்?
மனித முதுகில் தசைகள், தசை நாண்கள், வட்டுகள் (disk), தசைநார்கள் மற்றும் எலும்புகள் ஆகியவற்றின் வலையமைப்பு உள்ளது. அவை உடலை ஆதரிக்கவும் இயக்கத்தை எளிதாக்கவும் ஒத்துழைக்கின்றன. வட்டுகள் முதுகெலும்பின் பகுதிகளைப் பாதுகாக்கின்றன. இந்த கூறுகளில் ஏதேனும் சிக்கல்கள் முதுகுவலியை ஏற்படுத்தும்.

மோசமான தோரணை (posture), திரிபு (strain) மற்றும் மருத்துவ நிலைமைகளால் சேதம் ஏற்படலாம். சில சந்தர்ப்பங்களில், முதுகுவலிக்கான காரணம் தெளிவற்றதாகவே உள்ளது. முதுகுவலிக்கு மிகவும் பொதுவான காரணங்கள் சேதமடைந்த வட்டுகள், தசைகள் அல்லது தசைநார்கள், தசைப்பிடிப்பு, தசை பதற்றம் மற்றும் காயங்கள், வீழ்ச்சி அல்லது முறிவுகள்.

திரிபு:
அதிக எடையுள்ள பொருட்களை தூக்குதல், முறையற்ற முறையில் தூக்குதல் மற்றும் ஒரு மோசமான மற்றும் திடீர் அசைவு ஆகியவை சிரமத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

கட்டமைப்பு சிக்கல்கள்:
கீல்வாதம்
கீல்வாதம் என்பது மூட்டுவலியின் பொதுவான வடிவமாகும். மேலும் எலும்பு, தசைநார்கள், குருத்தெலும்பு, கொழுப்பு மற்றும் மூட்டுகளில் உள்ள திசுக்கள் உட்பட எந்த மூட்டுகளையும் மாற்றலாம். இந்த நிலை குருத்தெலும்புகளை மோசமாக்கலாம், எலும்பு வடிவத்தை மாற்றலாம் மற்றும் வீக்கத்தை உருவாக்கலாம், இதன் விளைவாக வலி, விறைப்பு மற்றும் அசையாமை ஆகியவை ஏற்படலாம்.

சிதைந்த வட்டுகள்:
சிதைந்த வட்டுகள் நரம்புகளில் அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகின்றன, இது முதுகுவலியை ஏற்படுத்துகிறது.

வீங்கிய வட்டுகள்:
இது சிதைந்த வட்டுகளைப் போன்றது; வீங்கிய வட்டு நரம்பு மீது அதிக அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது.

சிறுநீரக பிரச்சனைகள்:
சிறுநீரக கற்கள் அல்லது சிறுநீரக தொற்றுகள் முதுகு வலியை ஏற்படுத்தலாம்.

முதுகெலும்பின் அசாதாரண வளைவு:
முதுகெலும்பு அசாதாரணமாக வளைந்தால், அது முதுகுவலியை ஏற்படுத்தும். ஒரு உதாரணம் ஸ்கோலியோசிஸ், இதில் முதுகெலும்பு பக்கமாக வளைகிறது.

பிற ஆபத்து காரணிகள்:
வயது, புகைபிடித்தல், முறையற்ற தூக்குதல், நோய்கள் மற்றும் அதிக எடை.

மறக்காமல் இதையும் படியுங்க   Skin Glowing Tips: எப்போதுமே முகம் பளபளக்க இந்த 6 டிப்ஸ் போதும்

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *